ตอบกลับไปยัง: ถามเรื่องการใช้ทุนเภสัช

Home ฟอรั่ม รวมคำถาม-ตอบเก่าๆที่เคยตอบน้องๆไป ถามเรื่องการใช้ทุนเภสัช ตอบกลับไปยัง: ถามเรื่องการใช้ทุนเภสัช

Admin
Keymaster

อีก 700 คน ถ้าไม่ได้ใช้ทุน ก็ไปทำงานอะไรก็ได้ครับ ไม่ต้องเสียค่าชดเชยครับ

เอาจริงๆจบมาปีละ 2000 คน มีคนลงใช้ทุนจริงๆ ประมาณ 400-700 คน ตำแหน่งก็มีปีละ 350-400 ตำแหน่ง

ถ้าไม่สมัครใจใช้ทุนแต่แรก ก็ไม่ต้องจ่ายชดเชยเหมือนกัน แต่ถ้าสมัครใจ แล้วได้ แล้วไม่เอา แบบนี้ถึงเสียเงินค่าปรับครับ